JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

WIZARA YA HABARI, MAWASILIANO NA
TEKNOLOJIA YA HABARI

MAMLAKA YA MAWASILIANO TANZANIA

Kumb.Na: EB.32/160/01/194 16 Disemba, 2024

Mkurugenzi Mkuu,

Kiss FM Tanzania Limited,
Kiss FM,

8.L.P1732,

MWANZA.

AMRI YA UTEKELEZAJI
(Imetolewa kwa mujibu wa kifungu cha 48 cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti wa Mawasiliano
Tanzania, Sura ya 172 ya Sheria za Tanzania)

" Tarehe 1 Septemba, 2020 Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (ambayo inarejewa
hapa kama “TCRA"), ilitoa leseni ya Huduma za Utangazaji kwa njia ya redio (Free to
Air - Radio) (ambayo inarejewa hapa kama “Leseni”) pamoja na rasilimali masafa ya
redio kwa kampuni ya Kiss FM Tanzania Limited t/a Kiss FM (ambayo inarejewa
hapa kama “Mtoa Huduma’) kwa ajili ya utoaji wa huduma za utangazaji katika
maeneo ya Dar es Salaam, Shinyanga, Arusha, Mbeya, Mwanza, Bukoba, Dodoma,
Iringa, Morogoro na Tanga. Pia TCRA ilitoa Kibali cha Ujenzi kwa Mtoa Huduma ili
aweze kujenga miundombinu na kufunga mitambo na vifaa mbalimbali kwa ajili ya
usambazaji wa mtandao wa redio.

Leseni iliyotolewa kwa Mtoa Huduma inamtaka Mtoa Huduma, wakati akitoa
huduma, kufuata sheria, kanuni, masharti ya leseni, miongozo na maelekezo
mbalimbali yanayotolewa na TCRA.

Aya ya tatu (3) ya Masharti ya Kibali cha Ujenzi kilichotolewa kwa Mtoa Huduma
inamtaka mmiliki wa kibali cha ujenzi kufunga kifaa cha kuchuja mawimbi (cavity
filter) chenye uwezo wa kuchuja mawimbi yasiyopungua 70dBc kwenye kifaa cha
kurusha matangazo.

“The permit holder shall install cavity filters at the output of its transmitter with
isolation (attenuation) of not less than 70 dBc”
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Katika kutekeleza majukumu yake ya kiusimamizi, tarehe 17-20 Juni, 2024 TCRA
lifanya ukaguzi katika kituo cha Mtoa Huduma cha mitambo ya usambazaji wa
mawimbi kilichopo katika kilima cha Imagi mjini Dodoma, na kubaini kuwa, Mtoa
Huduma alikuwa hajafunga kifaa cha kuchuja mawimbi (cavity filter) kwenye vifaa
vya kurusha matangazo(transmitter) kinyume na aya ya tatu (3) ya masharti ya Kibali
cha Ujenzi alichopewa na TCRA.

Baada ya kubaini ukiukaji huo, tarehe 1 Julai, 2024 TCRA ilitoa maelekezo ya
maandishi ikimtaka Mtoa Huduma, ndani ya kipindi cha muda wa miezi mitatu (3),
kufuata masharti ya Kibali cha Ujenzi kwa kufunga kifaa cha kuchuja mawimbi (cavity
filter) katika mitambo yake ya kusambaza mawimbi iliyopo kilima cha Imagi, Dodoma.

Baada ya muda wa miezi mitatu (3) kumalizika, tarehe 16 Oktoba 2024 TCRA ilifanya
tena ukaguzi katika kituo cha Mtoa Huduma cha mitambo ya usambazaji cha Imagi
mjini Dodoma na kubaini kuwa, Mtoa Huduma alikuwa hajatekeleza maelekezo
yaliyotolewa tarehe 1 Julai, 2024 kwa kutofunga kifaa cha kuchuja mawimbi (cavity
filter) kwenye vifaa vya kurusha matangazo(transmitter) kinyume na aya ya tatu(3) ya
masharti ya Kibali cha Ujenzi alichopewa na TCRA.

HIVYO BASI; kufuatia ukiukwaji huo TCRA inatoa onyo kwa Kiss FM Tanzania Limited
kwa kushindwa kutimiza masharti ya kibali cha ujenzi na kukaidi maelekezo ya TCRA, na
pia Kiss FM Tanzania Limited inaelekezwa:

1. Kuzima vifaa vya kurushia matangazo (Transmitter) katika kituo cha mitambo
ya usambazaji wa mawimbi kilichopo katika kilima cha Imagi mjini Dodoma
ndani ya siku saba (7) kuanzia tarehe ya Amri hii mpaka pale itakapotekeleza
masharti ya kibali cha ujenzi na maelekezo ya TCRA; na

2. Kufunga kifaa cha kuchuja mawimbi (cavity filter) kwenye vifaa vya kurushia
matangazo(transmitter) na kuitaarifu TCRA kwa ajili ya kufanya ukaguzi ili kutoa
ruhusa ya kuwasha tena mitambo hiyo.
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Endapo Kiss FM Tanzania Limited itashindwa, itazembea, au kukataa kutekeleza amri
hii, TCRA itaendelea kuchukua hatua zaidi za kisheria na kiudhibiti dhidi ya Kiss FM

Tanzania Limited kwa mujibu wa sheria.

Amri hii imetolewa leo tarehe ... .E ... Disemba, 2024.

Dkt. Jabiri ; Eakari
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Amri hii imetolewa na kupokelewa na KISS FM
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(Amri hii imetolewa katika nakala mbili (duplicate). Tafadhali weka saini katika nakala
zote mbili na ubaki na nakala yako, kisha wasilisha nakala nyingine TCRA kuthibitisha

kupokea Amri hii)
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